กิจกรรมหน้าเสาธง ศูนย์การศึกษาพิเศษ ส่วนกลาง ในเดือนนี้เป็นหน่วยการเรียนรู้ เรื่อง รักเมืองไทย ซึ่งจะให้เด็ก ๆ ได้รู้จักกับการท่องเที่ยวในประเทศไทย อาหารไทย ประเพณีและวัฒนธรรมไทย รวมถึงการละเล่นของไทย ซึ่งถือเป็นการฝึกความรอบรู้ผสมผสานกับการฝึกทักษะการช่วยเหลือตนเองไปในตัวด้วย รวมถึงยังได้ฝึกทักษะกล้ามเนื้อเล็กและกล้ามเนื้อมัดใหญ่ได้อีก ซึ่งถ้าฝึกทักษะเหล่านี้บ่อย ๆ เด็กก็จะสามารถทำได้อย่างแน่นอน😊😊😊😊
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/901A73B7-7607-498D-BC84-395271F83091-1024x768.jpeg)
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/8A9ADD87-403A-4895-9654-7AE3922D77BE-1024x768.jpeg)
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/2D673FD5-C711-4743-8469-6C806664714C-1024x768.jpeg)
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/6DD65A1B-6C79-4593-9AFD-17F366FFE333-1024x832.jpeg)
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/00D0CD70-CC9C-4C94-87ED-BAE650FA5C6C-1024x768.jpeg)
![](https://csec.ac.th/csec/wp-content/uploads/2024/04/A6F963A2-720C-4548-BA1C-2BF698EACF03-1024x768.jpeg)